ระบบค้นหาข้อมูลภายในเว็บไซต์
เมื่อวันที่ 11 มิถุนายน 2564 ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กและโรงเรียนอนุบาล อบต.ป่าซาง ได้เตรียมความพร้อมในการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2564 โดยทำกิจกรรม ดังนี้ 1. กิจกรรม 5 ส เพื่อทำความสะอาดห้องเรียน อาคารสถานที่ และบริเวณรอบๆ สถานศึกษา ให้เกิดความปลอดภัยกับนักเรียน มีสภาพแวดล้อมน่าอยู่ น่ามอง และเตรียมสถานที่ให้มีความพร้อมตามมาตรการป้องกันโรคโควิด 19 2. การตรวจสภาพรถรับส่งนักเรียน เพื่อให้เกิดความปลอดภัยกับนักเรียน รวมถึงการเว้นระยะห่างให้เป็นไปตามมาตรการป้องกันโรคโควิด 19 3. การพ่นหมอกควันและตรวจบริเวณพื้นที่ที่มีน้ำขัง เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของโรคไข้เลือดออก 4. การตรวจสุขภาพของผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา ผู้ประกอบการรถรับส่งนักเรียน และผู้ประกอบการอาหารกลางวัน เพื่อป้องกันโรคต่างๆ ที่จะเกิดกับนักเรียน 5. รับการตรวจเพื่อเตรียมความพร้อมการเปิดภาคเรียนจากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลป่าซาง และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านป่าซางเหนือ ให้เป็นไปตามมาตรการควบคุมโรคโควิด 19 และโรคติดต่ออื่นๆ ทั้งนี้ ทางศูนย์พัฒนาเด็กเล็กและโรงเรียนอนุบาล อบต.ป่าซาง มีการพัฒนาคุณภาพด้านบุคลากร ด้านอาคารสถานที่ ด้านวิชาการรวมถึงด้านอื่นๆ ให้มีความพร้อมในการพัฒนานักเรียนในตำบลป่าซางมีพัฒนาการครบทั้ง 4 ด้าน เหมาะสมตามวัย และเป็นไปตามมาตรการป้องกันโรคโควิด 19 และโรคติดต่ออื่นๆ อย่างเคร่งครัด
รูปภาพกิจกรรมอื่นๆ
โครงการปลูกต้นไม้เพื่อเพิ่มพื้นที่สีเขียว พ.ศ. 2565
โครงการจิตอาสา กิจกรรมทำฝายชลอน้ำ
เมื่อวันที่ 14 พฤศจิกายน 2561 นำโดยท่านปลัด อบต.ป่าซาง และหัวหน้าสำนักปลัดได้ร่วมโครงการส่งเสริมการบริหารจัดการขยะอย่างยั่งยืน ณ โรงแรมเอ็มบูทีค รีสอร์ท อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย
พิธีมอบเวชภัณฑ์ทางการแพทย์ รอบที่ 2
มอบรถเข็นให้คนพิการ
กลุ่มทอเสื่อกก ม.13
วันที่ 4 ธันวาคม พ.ศ.2561 นำโดย ท่านปลัด,ผู้อำนวยการกองการศึกษา นายอดิศร ลาดลำ และคณะคูร ทำบุญตักบาตรในตอนเช้า ณ ร.ร.อนุบาลและศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก ต.ป่าซาง
มอบถุงยังชีพแก่ผู้ถูกกักตัวตามคำสั่งเจ้าพนักงานควบคุมโรค
เว็บไซต์นี้มีการจัดเก็บคุกกี้เพื่อมอบประสบการณ์การใช้งานเว็บไซต์ของคุณให้ดียิ่งขึ้น