ระบบค้นหาข้อมูลภายในเว็บไซต์
เมื่อวันที่ 4 มีนาคม 2565 เวลา 09.00 น. นายสมควร นัยติ๊บ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลป่าซาง ได้มอบหมายให้งานวิเคราะห์นโยบายและแผน สมาชิก อบต. ได้ลงพื้นที่ ณ ศาลาอเนกประสงค์ หมู่ที่ 7 เพื่อการจัดทำและทบทวนแผนชุมชน ให้มีความสอดคล้องกับปัญหาความต้องการและบริบทของชุมชนเป็นการแก้ไขปัญหาที่ตรงจุด โดยมีการนำเสนอโครงการต่างๆของประชาชคมในระดับหมู่บ้าน เพื่อบรรจุเป็นฐานข้อมูลไว้ในแผนพัฒนาท้องถิ่น (พ.ศ.2565-2566 ) และในการนี้ได้มีการพิจารณาจัดเรียงลำดับความสำคัญของโครงการในแผนพัฒนาท้องถิ่นปี พ.ศ.2566 เพื่อบรรจุไว้ในข้อบัญญัติงบประมาณรายจ่ายประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ของทางองค์การบริหารส่วนตำบลป่าซาง ซึ่งมีผู้ใหญ่บ้าน คณะกรรมการหมู่บ้าน และประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมจำนวน 52 คน โดยแผนพัฒนาหมู่บ้านหรือแผนชุมชนและแผนพัฒนาท้องถิ่นจะเป็นเครื่องมือในการพัฒนาและบูรณาการดำเนินงานร่วมกันในทุกระดับอันจะนำไปสู่แผนพัฒนาท้องถิ่นที่มีประสิทธิภาพ
รูปภาพกิจกรรมอื่นๆ
“ตู้ปันสุข”
มอบเครื่องอุปโภคบริโภคแก่ผู้ที่โดนกักตัว
โครงการปล่อยปลาลงในแหล่งน้ำสาธารณะในปีงบประมาณ พ.ศ.2566
กิจกรรมโรงเรียนผู้สูงอายุตำบลป่าซาง
โครงการอบรมการคัดแยกขยะมูลฝอยในชุมชนและการคัดแยกขยะอันตราย
โครงการประชาคมแผนพัฒนาท้องถิ่น ม.3
กลุ่มทอเสื่อกก ม.13
มอบเกียรติบัตรให้กับพนักงานส่วนตำบลดีเด่น
เว็บไซต์นี้มีการจัดเก็บคุกกี้เพื่อมอบประสบการณ์การใช้งานเว็บไซต์ของคุณให้ดียิ่งขึ้น